Huyền thể hiện kỹ năng quản lý thời gian và năng lượng tuyệt vời trong việc tận dụng triệt để từng ngày vì theo cô đây là “cách hiệu quả và năng suất nhất để làm hai việc cùng lúc mà vẫn có thể tận hưởng cuộc sống, đặc biệt trong suốt thời gian dịch dịch bệnh vì tôi còn phải đối mặt với những thách thức về sức khỏe tinh thần”.
Nhận vị trí quản lý khi mới 24 tuổi, Huyền phải đuơng đầu với vấn đề phân biệt tuổi tác nơi công sở.
Huyền chia sẻ: “Tôi nghĩ đây có thể chỉ là cách mọi người vội vã nghi ngờ năng lực đảm đương công việc với trách nhiệm cao khi chưa biết gì nhiều về tôi, ngoại trừ tuổi tác. Tôi thực sự tin rằng việc thông thạo kỹ năng và làm chủ năng lực không liên quan đến tuổi tác, mà liên quan mật thiết với thời gian làm việc và hành trình học hỏi".
Huyền từng bị hoài nghi về năng lực khi quản lý nhân sự cho một tập đoàn đa quốc gia có cả ngàn nhân viên tại bảy nhà máy ở bốn địa điểm, song cô bạn “không để những thách thức về bất bình đẳng làm phiền mình, mà còn biến điều này thành động lực tự thân nhằm chứng minh và thuyết phục người khác tin vào mình”.
Huyền khuyên các bạn thế hệ kế tiếp “hãy ước mơ lớn, có niềm tin để thấy được điều đó và nỗ lực biến ước mơ thành hiện thực”.
Lưu Thanh Huyền vừa được vinh danh trong danh sách những gương mặt xuất sắc dưới 30 tuổi của Forbes Việt Nam năm 2022 vì đam mê và các hoạt động giúp thế hệ trẻ Việt Nam xây dựng sự nghiệp.
Huyền từng nhận Học bổng Toàn phần của Đại học RMIT Việt Nam năm 2010, là thành viên sáng lập Student Council (Hội sinh viên tại RMIT) và thành viên đầu tiên của Student Council, Phó chủ tịch CLB Kinh doanh, CLB Khiêu vũ và CLB ToiYeuMoiTruong tại RMIT Việt Nam.
Câu chuyện của Huyền truyền cảm hứng về một cuộc sống ý nghĩa, trong đó mục đích và đam mê hoà quyện với chuyên ngành mà cô bạn theo đuổi.
Bài: Lê Mộng Thúy